Mãi mãi là bạn
Xin đăng kí làm thành viên của forum mãi mãi là bạn, còn nếu bạn đã là một thành viên? Đăng nhập ngay!
Mãi mãi là bạn
Xin đăng kí làm thành viên của forum mãi mãi là bạn, còn nếu bạn đã là một thành viên? Đăng nhập ngay!
Mãi mãi là bạn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mãi mãi là bạn

Forum cộng đồng x6, have fun!Tìm bạn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

"Bạn biết gì về yoona"

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
blaziken197
Chiến binh mới
Chiến binh mới
blaziken197

"Bạn biết gì về yoona" Empty
Bài gửiTiêu đề: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 10:27 am

SNSD fandom được chia ra là 9 mini fandom. Nếu bạn là một người yêu thích cả 9, thì tôi xin "hats off to you and kudos" nhưng phần lớn SNSD fandoms đều sẽ có thiên vị và điều đó là rất bình thường. Dưới cái tên SNSD fandom, 9 mini fandom đều có những đặc điểm của riêng mình. Tuy nhiên, vấn đề ở đây là có anti-fans trong fandoms. Các bạn có thể yêu thích đặc biệt 1 thành viên nào đó; nhưng khi bạn thích một người và ghét một thành viên khác, thì tốt nhất các bạn đừng gọi mình là Sone.

Tôi nhận thấy rằng thành viên bị chỉ trích nhiều nhất từ "fans" là Yoong. Phần lớn là vì sự ghen tị "Tại sao Yoona lúc nào cũng đứng chính giữa?" "Yoona được đánh giá quá cao khả năng thật của mình." hay "Tại sao lại chọn Yoona trong khi thành viên X lại đẹp hơn rất nhiều?"

Những lời nhận xét như vậy thực sự làm tổn thương các cô gái rất nhiều. Tôi không phải là một người thích Yoona nhưng những lời nhận xét như vậy thực sự khiến tôi cảm thấy khó chịu.

Những chuyện như vậy chỉ xảy ra với những fans mới, hay những teen không biết đúng sai. Với những fans lớn tuổi hơn và điều này có vẻ đúng với tất cả.... các bạn rồi sẽ yêu thích cả 9 cô gái.

Nhưng tôi sẽ nói điều này để nói với các anti- Yoona "fans". Một số người có thể thấy rằng điều này là không cần thiết và tôi đang làm to chuyện lên và không nên để ý tới antis, nhưng tôi muốn chỉ ra cho những antis đó rằng họ đã sai.

Điều đầu tiên : Tại sao Yoona lại luôn là trung tâm của mọi sự chú ý?

* Nhóm nhạc nào cũng có một thành viên là trung tâm và ở đây là Yoona. Ngay từ khi mới debut, Yoona đã được chọn là "poster girl" của SNSD. Ngay kể cả khi SNSD còn chưa được thành lập nữa. Cô ấy có hình ảnh thánh thiện mà SM muốn nhóm nhạc của mình có. Cô ấy có ngoại hình ưa nhìn, Yoona cũng đã xuất hiện nhiều lần đủ để cho những người trong ngành công nghiệp giải trí nhận ra. Đóng CF, xuất hiện trong các tạp chí, music video. Những phản hồi tích cực của mọi người càng khiến cho SM thêm chắc chắn về quyết định chọn Yoona là trung tâm. Và Yoona đã làm tâm điểm từ đó. Mọi người nên biết rằng Yoona không hề đòi hỏi vị trí đó. SM nói gì, cô ấy làm theo. Cô ấy chưa bao giờ tích cực giành sự chú ý của dư luận. Cô ấy chỉ yên phận và chấp nhận sự thật rằng cô ấy nổi tiếng vì "khuôn mặt" của mình. Đến ngay cả các thành viên cũng còn nói "Center-Yoong" và leader Taeyeon đã từng nói "em là hình ảnh của SNSD."

* Ngoài ra, SNSD cũng chưa chắc có được sự nổi tiếng như ngày hôm nay nếu không có Yoona. Tất cả các thành viên đều có công nhưng Yoona là thành viên có đóng góp lớn nhất. Fans quốc tế có thể không nhận ra được mức ảnh hưởng của Yoona tới sự nổi tiếng của SNSD nhưng nếu các bạn ở Hàn và thử bật TV lên và thấy cô ấy hàng ngày trong drams và các CF thì các bạn có thể hiểu được tầm quan trọng của Yoong tới sự nổi tiếng của SNSD.

Điều thứ hai : Yoona được đánh giá quá cao.

Thật vậy sao? Chúng ta hãy phân tích sâu hơn nhé.

* Yoona không quá xinh.
Khi mọi người khen Yoong xinh thì sẽ có người nói lại "Cô ấy KHÔNG QUÁ xinh như vậy." Tôi nghĩ rằng họ đã hiểu nhầm ý của các fans thực sự của Yoong. Họ không hề nói rằng cô ấy xinh tuyệt vời và quyến rũ như các model. Họ chỉ đang nói rằng vẻ đẹp trong sáng và tư nhiên và điều đó còn khiến cho Yoona còn xinh hơn nữa.

*Yoona không quá tài năng.
Thế mạnh lớn nhất của Yoong là khả năng diễn xuất, sau đó là tới khả năng nhảy. Với một số người mà đã thực sự xem You Are My Destiny, Cinderella Man, 9 Ends 2 Outs, etc., Tôi sẽ nói với các bạn điều này :Cô ấy rất tài năng. Một điều chắc chắn là Yoona không phải là diễn viên xuất sắc nhất và cô ấy có thể bị ngượng ngùng ở một số cảnh, nhưng cô ấy rất có tiềm năng. Các bạn có biết rằng cô ấy đã đóng 178 tập film You Are My Destiny với lịch làm việc dày đặc và chỉ có thể ngủ 2-3h một ngày ? Và cô ấy sẽ luyện tập bằng cách tự nói chuyện một mình mỗi khi có thể? Các bạn có biết rằng cô ấy đã luyện tập cách thể hiện các tâm trạng khác nhau bằng cách tự nhìn mình diễn qua gương?

Hãy nhớ lấy điều đó và các bạn hãy xem những tập đầu tiên của drama mà cô ấy tham gia. Hình ảnh của Yoong lúc đó có thể sẽ khiến bạn cảm thấy bất ngờ, chính bản thân tôi cũng vậy. Và như tôi đã nói, điểm mạnh thứ hai của cô ấy là nhảy. Yoona không có những kỹ năng tuyệt vời như Hyoyeon, cơ thể cô ấy không dẻo như Yuri, cô ấy không có khả năng thu hút khán giả như Sooyoung và tao nhã như Seohyun. Nhưng không phải vô cớ mà cô ấy lại là main dancer. Những bước nhảy của cô ấy đều rất rõ ràng và tinh tế. Cô ấy chưa bao giờ nhảy sai và Yoona luôn thể hiện điệu nhảy của mình rất tốt. Ngoài ra, cô ấy còn làm popping khá giỏi. Tất nhiên, trừ khả năng diễn xuất và nhảy, sẽ có rất nhiều người sẽ tranh cãi rằng Yoona không hát hay. Và điều này sẽ dẫn tới luận điểm thứ ba sau đây.

*Yoona hát không hay.
Tôi sẽ không nói rằng Yoona là một ca sĩ giỏi. Chúng ta đều biết rằng điều đó là không đúng. Cô ấy hát những đoạn dễ nhất trong các bài hát của SNSD nên tôi cũng không thể biết chắc chắn được khả năng ca hát của cô ấy đến đâu. Nhưng theo những gì tôi quan sát thấy, cô ấy có thể hát. Không phải quá hay và truyền cảm, nhưng cô ấy cũng không hát lạc giọng hay lệch nhịp. Những gì cô ấy thể hiện tại Kim Jungeun’s Chocolate, MTV Girls On Top là những bằng chứng rõ ràng nhất về khả năng của Yoona, kể cả khi khả năng ca hát của cô ấy là kém nhất trong số 9 người. Điều mà Yoona thiếu là sự tụ tin. Tôi cảm thấy buồn cho cô ấy nhưng đó là sự thật.

Nhưng sự kính nể của tôi dành cho co ấy đã lên ở một tầm cao mới khi tôi thấy màn solo của cô ấy tại concert của SNSD. Rất nhiều người đã phàn nàn đại loại như màn biểu diễn của cô ấy thật nhàm chán, hay cách cô ấy hát thật là xxx,etc... Nhưng tôi không cảm thấy như vậy. "Một cô gái với ít sự tự tin như vậy về khả năng ca hát của mình mà lại dám hát solo sao?" Tôi thực sự đã rất ấn tượng về điều đó. Kể cả khi màn biểu diễn của cô ấy không có gì đặc biệt, cô ấy vẫn chọn hát thay vì chọn một màn nhảy chủ yếu như Hyoyeon và Yuri. Tôi có cảm giác cô ấy đang nói với chúng ta rằng cô ấy có thể hát nếu các bạn muốn vậy. Ít ra, tôi cũng rất tự hào về cô ấy và tôi biết rằng fans chúng ta đều hy vọng rằng cô ấy sẽ tiếp tục luyện tập chăm chỉ và tiến bộ hơn trong tương lai.

Điều thứ ba : Tại sao lại chọn Yoona trong khi thành viên xxx có thể làm tốt hơn?

* Tại sao lại chọn Yoona đóng CF này trong khi thành viên này lại xinh hơn? Tại sao lại chọn Yoona là trung tâm của MV Cabi trong khi thành viên này sexy hơn? Tại sao tạp chí này lại chọn Yoona là người mẫu trong khi thành viên này có khả năng làm model tốt hơn? Tôi không thể nói gì khác trừ việc đây là những gì công ty sẽ làm những gì họ muốn. Suy nghĩ về việc không thích Yoona bởi vì cô ấy...rất nổi tiếng không hề tồn tại ở Hàn Quốc. Đây là vấn đề của cộng đồng fans quốc tế hơn. Ở Hàn Quốc, sự nổi tiếng của Yoona khiến các tập đoàn hàng đầu như Samsung hay Innisfree muốn cô ấy làm người mẫu quảng cáo cho họ, miễn là họ trả công sòng phẳng và SM đồng ý, Yoona sẽ là người mẫu cho họ bất chấp cô ấy có thích hay không.

Yoona chưa bao giờ muốn mọi sự chú ý hướng về mình. Chẳng phải Yoona chính là người đã nói rằng Hyoyeon mới là người mọi người nên chọn tham gia các variety show đó sao? Cô ấy cũng chính là người nói rằng Tiffany luôn làm việ rất chăm chỉ và luôn rất tự tào về công việc của mình. Nếu đó không phải là promo cho các thành viên khác thì tôi cũng chẳng biết điều đó là gì nữa. Mọi người nên nhớ rằng SNSD sẽ chỉ nói những điều tốt đẹp về SM thôi vì rõ ràng là công ty sẽ muốn có một hình ảnh tốt đẹp, SM không cho SNSD quyền quyết định bất cứ việc gì cả. Các thành viên không có quyền quyết định vị trí hay công việcc ủa họ. Muốn thành viên ưa thích của mình có sự nổi tiếng là rất bình thường. Ví dụ như những comment "Oh, một CF nữa của Yoona. Tôi ước gì Hyoyeon sẽ được đóng một CF." Điều đó rất bình thường. Nhưng những comment kiểu như "Lại là con c*o Yoona nữa, con nhóc đó nên c*t đi, để soo làm còn tốt hơn." Những comment đó thì quả thực là quá vô hoc.

Tôi không yêu cầu các bạn phải yêu Yoona. Tôi chỉ mong các bạn hãy cho cô ấy một cơ hội. Cô ấy thực sự là một cô gái tuyệt vời.

Im Nana
Chiến binh mới
Chiến binh mới

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 5:32 pm

1 câu thôi"TÔI BIẾT TẤT CẢ VỀ YOONA"=))
blaziken197
Chiến binh mới
Chiến binh mới
blaziken197

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 6:59 am

Thi` ai noi" mi ko bik dau, t chua bik moi" post len cha
Im Nana
Chiến binh mới
Chiến binh mới

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 10:07 am

tiêu đề...Bạn biết z về yoona,có pải dành cho những ai k bik mô
blaziken197
Chiến binh mới
Chiến binh mới
blaziken197

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 2:32 pm

Thoi, cai~ ko hon mi... nhuog` mi vay
Im Nana
Chiến binh mới
Chiến binh mới

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 6:29 pm

k hơn là thua...nhường z ở đây:-"
blaziken197
Chiến binh mới
Chiến binh mới
blaziken197

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 12:03 pm

Cai~ dek hon, mo? hon mu ban" ca"...
Im Nana
Chiến binh mới
Chiến binh mới

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 5:24 pm

sến,bán cá bán thịt chi kệ t chơ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: "Bạn biết gì về yoona"   "Bạn biết gì về yoona" I_icon_minitime

"Bạn biết gì về yoona"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» "[PIC] fan tặng YoonA chiếc bánh hình Cá sấu"
» "[VID] Yoona và Taeyeon hắt xì hơi iu cực"
» "[PICS] Khi Yoona cười..."
» [31-05-2011]Một tin nhắn yêu thương từ YoonA !
» "[PICS] Trên vũ trụ đã có ngôi sao của YOONA !!!DEERYOONA"